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                                                       TAARIFA KWA UMMA 

TANGAZO LA NAFASI ZA MAFUNZO YA UFUNDI STADI  

1. Social Action Trust Fund (SATF) ni taasisi iliyoanzishwa mwaka 1998, kwa lengo la 

kusaidia juhudi za Serikali katika  kutoa huduma kwa Watoto  wanaoishi katika 

mazingira magumu na kupunguza athari zitokanazo na ugonjwa wa UKIMWI. Kwa 

sasa SATF inafanya kazi katika mikoa 18 na Halmashauri 36 za Tanzania. Huduma 

zinazotolewa ni pamoja Elimu, Afya, Ulinzi wa Mtoto pamoja na afua za kuimarisha 

uchumi katika ngazi ya kaya.  

2. SATF kwa kushirikiana na VETA Chato - imeandaa mafunzo ya muda wa miezi mitatu 

(3) yatakayofanyika katika Chuo Cha VETA-Chato. Fani zitakazotolewa katika 

mafunzo hayo ni pamoja na;-  Umeme wa Majumbani, Ushonaji Nguo, Uashi/Ujenzi,  

Ufundi Magari,Ufugaji,uvuvi na uchakataji wa Samaki, pamoja na mapishi 

3. SATF inapenda kuwatangazia vijana wa kitanzania wenye umri kuanzia miaka 18 hadi 

miaka 25 katika Wilaya zifuatazo; Halmashauri ya Wilaya ya Bukoba vijijini, 

Halmashauri ya Wilaya ya Muleba, Halmashauri ya Wilaya ya Karagwe na 

Halmashauri ya Wilaya ya Chato kutuma maombi ya kujiunga na mafunzo haya.   

SATF itagharamia gharama zote za mafunzo haya ikiwa ni pamoja na ada, malazi 

pamoja na chakula kwa muda wote wa mafunzo.  

4. Mwombaji atatakiwa kujaza fomu ya maombi inayopatikana katika ofisi za shirika la 

St.Mariagoreth Organization-Bukoba Vijijini, Shirika la Tumaini Orphan Support 

Organization(TOSO)-Karagwe, ofisi za shirika la HAZIKETU zilizopo 

Mwanza,Wilaya ya Ilemela  ama katika ofisi ya Afisa Maendeleo wa Halmashauri ya 

Wilaya ya Bukoba vijijini, Halmashauri ya Wilaya ya  Muleba, Halmashauri ya Wilaya 

ya Karagwe na Halmashauri ya Wilaya ya Chato ama katika tovuti www.satf.or.tz. 

Fomu iliyojazwa irudishwe katika ofisi mojawapo kati ya Ofisi ya Afisa Maendelo 

wilaya unayotoka au ofisi za St.Mariagoreth Organization- zilizopo Mkoa wa Kagera, 

Wilaya Bukoba Vijijini  au Tumaini Orphan Support Organization(TOSO)- zilizopo 

Mkoa wa Kagera  wilaya ya Karagwe au ofisi za HAZIKETU  zilizopo 

Mwanza,Wilaya ya Ilemela kabla ya tarehe 6 Agosti,2025 

http://www.satf.or.tz/


2 
 

 

 

5. Fomu za maombi ziambatane na nyaraka zifuatazo;  

i. Kitambulisho cha uraia au kadi ya mpiga kura,  

ii. Nakala ya cheti cha kuzaliwa au kiapo cha ushahidi wa kuzaliwa, 

iii.  Barua ya utambulisho kutoka Ofisi ya Serikali ya Mtaa/Kijiji anakoishi 

mwombaji; na   

iv. Picha mbili za paspoti (ziandikwe majina matatu ya mwombaji kwa nyuma)  

6. Sifa za kujiunga na mafunzo haya ni: 

i. Awe Mtanzania mwenye umri wa miaka isiyopungua 18 na isiyozidi 25 

ii. Awe kijana nje ya shule  aliyemaliza Elimu ya msingi au  sekondari 

iii. Awe na nia ya dhati ya kujifunza ujuzi aliouchagua. 

iv.  Awe tayari kujiunga kati ya kozi mojawapo tajwa. 

v. Vijana wenye ulemavu na wanaotoka kwenye kaya zilizo chini ya 

mpango wa TASAF na SATF wanasisitizwa kuomba fursa hii na 

watapewa kipaumbele katika mafunzo haya.  

 

 

Imetolewa na: 

Mkurugenzi SATF 

22 Julai, 2025 

 

NB: 

• Watakaokidhi vigezo na masharti tu ndio watakaochaguliwa. 

• Maelekezo zaidi na taratibu zote za kujiunga yanapatikana pia kwenye ofisi za 

St.Mariagoreth- zilizopo Mkoa wa Kagera-Wilaya ya Bukoba Vijijini-Sr.Suzana 

Misoji-0684 400 624 au  ofisi za TOSO- Mkoa wa Kagera-Wilaya ya Karagwe- 

Bw.Yasir Arafat-0676 085 516 au ofisi za HAZIKETU  zilizopo Mkoa wa 

Mwanza,Wilaya ya Ilemela-Bi.Irene Kimaro- 0762 351 937 au wasiliana na Bi. 

Joselina Mutoka 0768 026 544. 

 


