
 

                                                       TAARIFA KWA UMMA 

TANGAZO LA NAFASI ZA MAFUNZO YA UFUNDI STADI  

1. Social Action Trust Fund (SATF) ni taasisi iliyoanzishwa kwa udhamini wa Shirika la 

Maendeleo la Kimataifa la Serikali ya Marekani (USAID) na kuratibiwa na Serikali ya 

Tanzania tangu mwaka 1998, kwa lengo la kusaidia juhudi za Serikali katika  kutoa 

huduma kwa Watoto  wanaoishi katika mazingira magumu na kupunguza athari 

zitokanazo na ugonjwa wa UKIMWI. Kwa sasa SATF inafanya kazi katika mikoa 18 

na Halmashauri 36 za Tanzania. Huduma zinazotolewa ni pamoja Elimu, Afya, Ulinzi 

wa Mtoto pamoja na afua za kuimarisha uchumi katika ngazi ya kaya.  

2. SATF kwa kushirikiana na FDC Musoma - imeandaa mafunzo ya muda wa miezi 

mitatu (3) yatakayofanyika katika Chuo Cha Maendeleo ya Wananchi Musoma. Fani 

zitakazotolewa katika mafunzo hayo ni pamoja na;-  Umeme wa Majumbani, Ushonaji 

Nguo, Uashi/Ujenzi, Ufundi Magari pamoja na Ufundi bomba. 

3. SATF inapenda kuwatangazia vijana wa kitanzania wenye umri kuanzia miaka 18 hadi 

miaka 25 katika Wilaya zifuatazo; Halmashauri ya Manispaa ya Musoma, Halmashauri 

ya Wilaya ya Butiama kutuma maombi ya kujiunga na mafunzo haya. SATF 

itagharamia gharama zote za mafunzo haya ikiwa ni pamoja na ada, malazi pamoja na 

chakula kwa muda wote wa mafunzo.  

4. Mwombaji atatakiwa kujaza fomu ya maombi inayopatikana katika ofisi za shirika la 

JIPEMOYO ama katika ofisi ya Afisa Maendeleo wa  Manispaa ya Musoma na Wilaya 

ya Butiama katika tovuti www.satf.or.tz. Fomu iliyojazwa irudishwe katika ofisi 

mojawapo kati ya   Ofisi ya Afisa Maendelo wilayani au ofisi za JIPEMOYO zilizopo 

Musoma kabla ya tarehe 14 Septemba,2023. 

 

5. Fomu za maombi ziambatane na nyaraka zifuatazo;  

i. Kitambulisho cha uraia au kadi ya mpiga kura,  

ii. Nakala ya cheti cha kuzaliwa au kiapo cha ushahidi wa kuzaliwa, 

iii.  Barua ya utambulisho kutoka Ofisi ya Serikali ya Mtaa/Kijiji anakoishi 

mwombaji; na   

http://www.satf.or.tz/


iv. Picha mbili za paspoti (ziandikwe majina matatu ya mwombaji kwa nyuma)  

6. Sifa za kujiunga na mafunzo haya ni: 

i. Awe Mtanzania mwenye umri wa miaka isiyopungua 18 na isiyozidi 25 

ii. Awe amemaliza Elimu ya msingi au  sekondari na kuendelea. 

iii. Awe na nia ya dhati ya kujifunza ujuzi aliouchagua. 

iv.  Awe tayari kujiunga kati ya kozi mojawapo tajwa. 

v. Vijana wenye ulemavu na wanaotoka kwenye kaya zilizo chini ya 

mpango wa TASAF na SATF wanasisitizwa kuomba fursa hii na 

watapewa kipaumbele katika mafunzo haya.  

 

 

Imetolewa na: 

Mkurugenzi SATF 

6.9.2023 

 

NB: 

• Watakaokidhi vigezo na masharti tu ndio watakaochaguliwa. 

• Maelekezo zaidi na taratibu zote za kujiunga yanapatikana pia kwenye ofisi za 

JIPEMOYO-Musoma au wasiliana na  Bw.Martin Mlalahasi - 0762 679 758 

 


